Waɗanne irin tayoyi ne suka dace da tirela na rabin daki?
Kullum amfani da 11.00R20, 12r22.5. 315 / 80R22.5 da 385 / 65R22.5 duka suna da kyau.
Yawancin manyan kamfanonin sufuri sun yarda da shi saboda girman ƙarfinsa da kuma ingancin sa. Koyaya, lokacin da motar motar axle uku take aiki kimanin kilomita 30000, lalacewar taya mara kyau yana faruwa a cikin digiri daban-daban. Tare da karuwar nisan abin hawa, karkatar da keken kafafu na wasu axles zai canza
(1) U-bolt yana kwance;
(2) Theungiyar axle ta kasance mara kyau yayin tuki a ƙarƙashin yanayi mara kyau;
(3) Jagorar dakatarwa ta lalace. Saboda abin hawa yayin aiwatar da tuki, rashin daidaituwar hanya, juyawa mai kaifi da sauran dalilai, musamman ma hannun roba na sandar jagora yana da sauƙin lalacewa. Sanda mai jagora wani muhimmin bangare ne na tsarin sanya axle. Idan hannun riga na roba na sandar jagorar ya lalace, za a shafi matsayin gefen hagu da dama na axle, wanda zai haifar da karkatar da keken hannu. Sabili da haka, yakamata a gyara ƙafafun keken lokaci-lokaci.
Kamar yadda takalmin Semi-tirela yake, taya na taka muhimmiyar rawa. Kamar yadda ake faɗin magana, ƙafafu kawai suka sani idan takalman sun dace da kyau. Shin kun san wane irin tirela mai sanye take da wane irin tayoyi?
Taya da bakin karfe
Da farko dai, akwai taya da karfe, wadanda aka kasu kashi-iri, kuma samfuran daban sun dace da samfuran daban.
A halin yanzu, taya mai karfin karfe 11.00R20 da taya maras nauyi na 12.00r22.5 sune suka fi yawa a kasuwa, wadanda ake amfani dasu a cikin kwandon filawa, daidaitacciyar mota, jujjuyawar juyawa da kowane irin nau'ikan motoci masu sinadarai masu hadari. Taya ta 12.00r22.5 ita ce ta fi ta kowa tare da kyakkyawan yanayin hanya mai nisa, kuma tsarin ya fi yawa 3-ko 4-track.
Yanayin hanya bashi da kyau. Gajeriyar hanya za a iya wadata ta da ƙarfe 11.00R20 ko kuma taya 12.00r22.5 mai ƙwanƙwasa fure mai yawan fure. A halin yanzu, ana amfani da taya ta 12r22.5 da ta 12 mafi akasari don saduwa da sanarwar mai amfani, amma a aikace-aikace, ana amfani da taya 16 da kuma taya taya 18. Kamar yadda duk mun sani, mafi girman matakin taya, mafi girman yanayin dorewa kuma mafi girman yanayin aminci.
Kilomita nawa ne za'a iya maye gurbin babban taya na tirela?
Duba kilomita. Akwai karamar alwatika tsakanin tayoyin. Akwai faɗakarwa a cikin tsagi na tsarin mataka. Alama ce ta sawa. Lokacin da matse ya isa can, lokaci yayi da za a canza shi.
Tambayoyi
Q1. Menene sharuɗɗan shirya ku?
A: Gabaɗaya, an hatimce kayayyaki a cikin jakankuna masu laushi kuma an saka su cikin katun ɗin da pallet ko akwatinan itace.
Q2. Menene sharuɗɗan biyan ku?
A: T / T (ajiya + ma'auni kafin bayarwa). Za mu nuna muku hotunan samfuran da fakiti kafin ku biya ragowar.
Q3. Menene sharuɗɗan isarku?
A: EXW, FOB, CFR, CIF.
Q4. Yaya game da lokacin isarwa?
A: Gabaɗaya, zai ɗauki kwanaki 25 zuwa 60 bayan karɓar kuɗin ku na gaba. Takamaiman lokacin isarwa ya dogara da abubuwa da yawa da oda.
Q5. Za a iya samarwa bisa ga samfuran?
A: Ee, zamu iya samarwa ta samfuranku ko zane-zanen fasaha. Zamu iya gina kayan kwalliya da kayan aiki.
Q6. Menene samfurin siyasa?
A: Za mu iya ba da samfurin kyauta ta kyauta idan muna da sassa masu shiri a cikin jari, amma dole ne kwastomomin su biya kuɗin masinjan.
Q7. Ta yaya kuke sanya kasuwancin mu na dogon lokaci da kyakkyawar dangantaka?
A: Muna ba abokan cinikinmu sabis na tsayawa guda ɗaya, daga takamaiman abin da aka haɗa zuwa samfuran haɗuwa na ƙarshe, magance matsaloli daban-daban ga abokan ciniki daban-daban a duk faɗin duniya.